สวัสดีค่ะ ทุกคน …. กลับมาเจอกันอีกแล้ว วันนี้เรามีงานชนชั้นสูงมานำเสนอ นั้นคือ เช็ดกระจกที่สูง นั้นเองงง ^__^ เช็ดทำความสะอาดกระจกโชว์รูม ของบริษัท อีซูซุอันดามันเซลส์ จำกัด (สาขาเกาะแก้ว) ขอบคุณที่ไว้วางใจบริษัทฯ ให้เข้าดูแลงานนี้
![](https://ppcareclean.com/wp-content/uploads/2020/07/80397-800x800.jpg)
![](https://ppcareclean.com/wp-content/uploads/2020/07/80398-800x800.jpg)
งานนี้ … ต้องรีบทำงานแข่งกับเวลามากเลยค่ะ เพราะว่า การเช็ดทำความสะอาดกระจกที่สูงนั้น ต้องใช้นั่งร้าน เพื่อให้สะดวกกับการทำความสะอาด และสามารถเช็ดทำความสะอาดกระจกได้ง่ายขึ้นด้วยค่ะ อ่ะ … ต่อนั่งร้านเสร็จก็เริ่มภารกิจได้เลยจร้าาาา
![](https://ppcareclean.com/wp-content/uploads/2020/07/80399-800x800.jpg)
![](https://ppcareclean.com/wp-content/uploads/2020/07/80394-800x800.jpg)
![](https://ppcareclean.com/wp-content/uploads/2020/07/80395-800x800.jpg)
สิ่งสำคัญที่สุดในการทำความสะอาด คืออุปกรณ์ในการทำความสะอาดต้องพร้อมที่สุดค่ะ น้ำยาเช็ดทำความสะอาดต้องสามารถทำความสะอาดและขจัดคราบสกปรก คราบไขมันได้ และไม่ทิ้งคราบเวลาแห้ง รวมทั้งอุปกรณ์เช็ดกระจก เราใช้อุปกรณ์อย่างดี ไม่ว่าจะเป็นยางกรีดกระจก ที่สามารถรีดน้ำ และน้ำยาบนกระจกได้ดี ซึ่งจะช่วยให้พื้นกระจกดูใสและเงางามขึ้นด้วย
![](https://ppcareclean.com/wp-content/uploads/2020/07/กระจก-อีซูซุ-เกาะแก้ว_200706_14-1067x800.jpg)
สุดท้ายนี้ …. ไม่ว่าจะเป็นงานอะไรก็แล้วแต่ ถ้าขาดบุคลากรที่มีประสบการณ์ ความสามารถ งานนั้นไม่ก็สามารถประสบความสำเร็จได้เช่นกันค่ะ มีทีมที่ดี อุปกรณ์ทำความสะอาดที่พร้อมสำหรับการทำงาน ไม่ว่างานไหนๆ ก็ “สำเร็จได้จร้า”